livingroom
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

livingroom

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม

Go down 
Mashiangel
Sweety_Icy
nueann
LukChin
momay
je@b..juju
YUNGYERNG
jang
Dre@m
mhuupleja
Down2Earth
Bunnie
Sweety_kaew
Sweet_Devil
Pojjie
Admin
20 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 2:14 pm

ศรัณ คิดว่า... ทริปเขาค้อ คงจะเป็นทริปส่งท้ายเดือนธันวาคม นะคะ
เนื่องจากไม่มีใครส่งทริปอื่นเข้าแข่งขัน . . 555+

เลือกวันเดินทางกันด้วยนะจ๊ะ..
ก.ไก่ 11-12 ธันวาคม...
โย, หมี่
ข.ไข่ 11-13 ธันวาคม พี่จอย+, พจน์+, ไอซ์, แก้ว, ดรีม, เปิ้ล+

สรุปรายชื่อ
1. พี่+
2. Poj+
3. Yo+
4. Ice
5. Kaew
6. Mee
7. Ple+
8. Dream+

บ้านพักเพื่อนคุณแม่พี่ .. ไม่ใช่รีสอร์ท.. จะได้อยู่กันเป็นส่วนตัว ..
หลังใหญ่พักได้ 15 คน . .
ราคาไม่แพงค่ะ . . อยู่สูง .. แม่บอกว่า... จับเมฆได้เรยทีเดียว(โม้ป่าวเนี่ย!!!)

..วันเดินทาง..

..........

นำเสนอโปรแกรม By POJJIE . .

แบ่งเปน 2 อย่างคือ

1. ล่องแก่งที่ลำน้ำเข็ก . . พิษณุโลก เล่นขากลับค่ะ แล้วจะแวะกราบ พระพุทธชินราชด้วย . .
ค่าล่องแก่ง 500-700 ต่อคน (ใช่ป่าว พจน์??)

2. ไม่ล่องแก่ง ... ขากลับ กลับทางเพชรบูรณ์ค่ะ . .
เอ๊ะ .. ร้านกาแฟ ที่ แอน บอก . . มานกลับทางไหนล่ะ??

**ล่องแก่งไม่ได้นะคะ จนท.บอกว่า.. น้ำไม่แรงพอให้ล่องค่ะ
ฤดูกาลล่องแก่งคือ กรกฏาคม-ตุลาคม เท่านั้นจ้า ..

.........

สรุปว่า ค่ารถ 3 วัน ...ค่าบ้าน 2 คืน(4,000บาท)

ไปกรุ๊ป 1 เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 2,125
ไปกรุ๊ป 2 เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 1,338

อาจปัดเศษขึ้นสำหรับจ่ายทิปให้แม่บ้าน

....................

[/size][/quote]

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Mon Sep 28, 2009 1:42 pm, ทั้งหมด 7 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://livingroom.forum4her.com
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 3:47 pm

พี่จอย . . . ใช่ค่ะ ค่าล่องแก่งประมาณ 500 - 700 ถ้าไปกันเยอะอาจขอต่อราคาได้

ส่วนร้านกาแฟ คอฟฟี่ฮิลล์ ถึงก่อนแยกแคมป์สนที่จะขึ้นไปเขาค้อ ถ้าจะทาน ควรแวะซื้อตอนขาไปเลยค่ะ

http://www.khaoko.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=362467&Ntype=7

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=travelsomewhere&month=07-09-2009&group=25&gblog=35

นี่ เอาบรรยากาศมาให้ดู หน้าตาดีเชียว

เอาโปรแกรมมาแปะ ค่ะ

วันแรก
7.30 เดินทางออกจาก กทม. ด้วยรถตู้
11.00 แวะทานข้าวกลางวันที่ "ร้านบัวตอง" ไก่ย่างสามแยกวิเชียรบุรี
13.00 เดินทางต่อ ถึงตัวเมืองเพชรบูรณ์
แวะซื้อของ เช่น ผักสด ที่ตลาด / โลตัส (ที่ตลาดจะถูกกว่า)
จากนั้นเข้าไปบ้านสุพจน์ เพื่อขโมยอุปกรณ์เครื่องครัวค่ะ
(เช่น หม้อสุกี้ หม้อหุงข้าว เตาปิคนิค เตาปิ้งย่าง กระติกน้ำร้อน ถ้วย จาน ชาม ช้อน ฯลฯ)
และจะล้าง / หั่นผัก เตรียมพร้อมสำหรับขึ้นไปประกอบอาหารได้เลย

15.00 เดินทางต่ออีกประมาณ 50 กม. ขึ้นสู่เขาค้อ
ผ่าน เนินมหัศจรรย์ จะแวะทดสอบมั๊ยคะ (เป็นทางผ่าน) คือมองด้วยสายตามันเป็นเนินขึ้น
แต่เมื่อปลดเกียร์ว่าง รถจะไหลขึ้นเนินไปเองค่ะ (ถ้าไม่แวะ ก็ขับผ่านไปธรรมดา)
ผ่านจุดชมวิวตลาดพืชผลทางการเกษตร
16.00 แวะชม พระตำหนักเขาค้อ สัมผัสวิวทิวทัศน์ ที่สวยงาม (เนื่องจากอยู่ใกล้กับที่พัก สามารถแวะก่อนได้)
17.00 เดินทางถึงที่พัก ขนสัมภาระลงจากรถ เตรียมจับจองที่นอน แล้วมาเตรียมประกอบอาหารกัน
เมนูที่คิดไว้ ก็เป็น สุกี้ ปิ้งย่าง หรือถ้าจะเพิ่มข้าวสวย ไข่เจียว ผัดผัก ผัดกระเพราะ ก็ได้ค่ะ
(หรือใครมีไอเดียอะไรก็เสนอนะคะ ช่วยกันทำและช่วยรับผิดชอบกินให้หมด...หุหุ)
18.00 เริ่มทานมื้อเย็นร่วมกันอย่างเอร็ดอร่อย (รึป่าวหว่า??)
อิ่มแล้วก็นอนสิคะ หรือจะมีกิจกรรมอย่างอื่น จะตั้งวงนับเลขก็ได้นะคะ
สุพจน์ + ทอมมี่ ชอบมาก. . . . . อิอิ

ถ้าพวกเราไม่ซีเรียสว่าจะนอนรีสอร์ท เอาแบบประหยัด ก็จะจองบ้านพักราชการบนหอสมุดนานาชาติ
มี 2 ห้องนอนใหญ่ ที่ชั้น 2 นอนได้ห้องละ 5-6 คน และชั้นล่างก็นอนได้ประมาณ 2 - 3 คน
พักกี่คนก็ได้ค่ะ ใช้ไฟ น้ำ ตามสบาย ที่นอน หมอน ผ้าห่ม เค้ามีไว้ให้ หลังละ 1,500 บาท
ส่วนใครจะนอนเต็นท์ ก็สามารถค่ะ กางเต็นท์หน้าบ้านได้เลย
เอ...หรือเราจะแยกห้องผู้ชายห้องนึง ผู้หญิงห้องนึง มั๊ยคะ ส่วนคู่ไหนอยากสวีท คงต้องไปนอนเต็นท์... ฮิๆๆๆ
สุพจน์ + ทอมมี่ นอนเต็นท์ได้ค่ะ

อีกทางเลือกนึง ถ้ากลัวสู้ความหนาวไม่ไหวที่จะต้องแยกมานอนเต็นท์ เราก็ไปนอนรีสอร์ทกัน
ก็จองรีสอร์ทกันค่ะ คู่ละ 1 ห้อง พี่แก้วนอนกะนู๋ไอซ์ ก็น่าจะพอดี แต่ค่าใช้จ่ายค่าที่พักก็จะแพงขึ้นมาหน่อย
ประมาณหลังละ 1,000 บาทขึ้นไป

วันที่สอง

06.00 อรุณสวัสดิ์ยามเช้า ตื่นเช้ามาชมหมอกกันค่ะ
หรือถ้าขยัน จะมาออกกำลังกายกันมั๊ย??? แต่สุพจน์ขอบาย....แหะๆ
08.00 ออกไปหามื้อเช้าทานข้างนอก ช่วยอุดหนุนชาวบ้านกัน
มีผัดฝักแม้ว สด หวาน กรอบ อร่อยมาก
หรือจะทำทานเองที่บ้านพักเราก็ได้ค่ะ เป็นขนมปังทานม/แยม ทอดไข่ดาว ไส้กรอก + กาแฟ โอวัลติน
จากนั้นเดินทางไปสถานที่เที่ยวต่าง ๆ บนเขาค้อ
08.30 เจดีย์กาญจนาภิเษก ตีระฆัง ร้อยใบ เพื่อความเป็นศิริมงคล แก่ชีวิต
ภายในประดิษฐานพระพุทธรูป ยอดเจดีย์มีพระบรมสารีริกธาตุ พระอัฐธาตุของพระพุทธเจ้า
ที่อัญเชิญมาจากศรีลังกา และก็ยังมีหินเสี่ยงทายอีกแล้วค่ะ น้องไอซ์&พี่แก้ว มาเสี่ยงทายอีกรอบก็ได้นะคะ
09.00 มุ่งหน้าสู่ น้ำตก ศรีดิษฐ์ และ สวนสัตว์เปิดเขาค้อ (อันหลังนี่ต้องเช็คดูก่อนว่าช่วงที่เราจะไป เปิดให้บริการหรือเปล่า)
11.00 อนุสาวรีย์ผู้เสียสละเขาค้อ อนุสาวรีย์ที่สร้างด้วยหินอ่อนทั้งหลัง
สร้างขึ้นเพื่อเทิดทูนวีรกรรมของพลเรือน ทหาร ตำรวจ ทหาร ผู้พลีชีพในการสู้รบเพื่อปกป้องพื้นที่
ในเขตรอยต่อ 3 จังหวัด คือ พิษณุโลก เพชรบูรณ์ และเลย ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2511 - 2525
11.30 เที่ยวชมพิพิธภัณฑ์อาวุธ (ฐานอิทธิ) พร้อมสัมผัสวิวทิวทัศน์ที่สวยงามไม่แพ้จุดใดๆ
12.00 กลับเข้าบ้านพัก เก็บสัมภาระกลับกรุงเทพฯ กันค่ะ
12.30 แวะทานข้าวกลางวันร้าน "มาลีโภชนา" เป็นร้านอาหารตามสั่ง ราคาไม่แพง ตรงสี่แยกรื่นฤดี ทานผ่านขากลับค่ะ
ติด ๆ กัน เป็นร้าน "กาแฟสดเขาค้อ" ถ้าเราไม่ได้ไป Coffee Hill เรากินกาแฟสดเขาค้อแทนละกันนะ
14.30 ถึงตัวเมืองเพชรบูรณ์ แวะเอาอุปกรณ์ที่ขโมยมาไปเก็บที่บ้านสุพจน์
19.00 ถึงกรุงเทพฯ โดยสวัสดิภาพ

ป.ล. 1. คงไม่ได้แวะกาแฟ Coffee Hill เพราะร้านจะเลยจากสามแยกนางั่ว (ทางที่เราจะขึ้นเขาค้อ) ไปอีก 30 กม.
แต่ถ้าสมาชิกหลายท่านอยากจะไปชิมกาแฟ + ชมวิวสวิสฯ เมืองไทย ก็ตัดสถานที่เที่ยวอื่นออกไปเล็กน้อยค่ะ ไม่มีปัญหา
2. มื้อเย็นเราจะยังไงกันดี กลับมากินบ้านใครบ้านมัน หรือว่า จะแวะที่ปั๊มสามชายปิโตรเลียม ตรงสระบุรี มีศูนย์อาหาร
บริการ ข้าว ก๋วยเตี๋ยว ง่าย ๆ ถึงบ้านจะได้อาบน้ำนอนได้เลย

ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยคร่าว ๆ นะคะ
ขาดเหลือยังไงค่อยว่ากันค่ะ

1. ค่าเดินทางโดยรถตู้ คนละ 700 บาท
(ปัดเศษขึ้นไปเลยนะคะพี่จอย เผื่อน้ำมันที่เราจะต้องเดินทางเที่ยวบนเขาค้อด้วย)
2. ค่าอาหาร 5 มื้อ มื้อละ 100 บาท คนละ 500 บาท
3. ค่าที่พัก กรณีเป็นบ้านพักราชการบนหอสมุดนะคะ
หลังละ 1,500 บาท คิดไป 10 คนก่อนนะ คนละ 150 บาท

รวมค่าใช้จ่ายต่อคน 1,350 บาท

แก้ไขล่าสุดโดย Pojjie เมื่อ Tue Sep 22, 2009 7:28 am, ทั้งหมด 3 ครั้ง
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 3:57 pm

รายงานตัวไว้ก่อนเลย

2 ที่ค้าบโผม

ได้ทั้ง 2 ช่วง จะเป็น 12-13 ธ.ค. หรือ 26-27 ธ.ค. ก็ได้ค่ะ

ถ้า 26-27 ต้องรีบจองแต่เนิ่น ๆ นะคะ เพราะใกล้ช่วงปีใหม่ คนน่าจะเริ่มจองสถานที่เที่ยวกันแล้วล่ะ

ส่วนรถ เราจะลองใช้บริการรถตู้ NGV ดูมั๊ยคะ ค่าก๊าซถูกกว่าน้ำมันเยอะอยู่

ตาม Link http://www.gotodoi.com/contact%20van.html
วันละ 1,500 บาท
Sweet_Devil
Gold
Gold
Sweet_Devil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 4:37 pm

น่าสนใจค่ะ..แต่ยังไม่ขอลงชื่อนะคะ :P
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 5:23 pm

ไปไหน ก้อ ไป ค๊า..

1 ที่ เหมือนเคย ..

(แต่ขอสงวนสิทธิ์ การตัดสินใจอีกครั้ง หาก น้องเลิฟ ไม่ไปนะค่ะ.. ไร้คู่มันเหงาน๊า)..
Bunnie
Silver
Silver
Bunnie

: 45

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 6:02 pm

เข้ามาร้องไห้อ่ะ .......... แง๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง อดอีกตามเคย

เที่ยวให้สนุกกันนะคะ ... เดี๋ยวไปหา ๆๆ ที่พักใจหน้าหนาวบ้างดีกว่า ปร๊ากกกกกกกกก 555
http://www.wthof.nl
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 6:21 pm

Bunnie พิมพ์ว่า:
เข้ามาร้องไห้อ่ะ .......... แง๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง อดอีกตามเคย

เที่ยวให้สนุกกันนะคะ ... เดี๋ยวไปหา ๆๆ ที่พักใจหน้าหนาวบ้างดีกว่า ปร๊ากกกกกกกกก 555

โถๆๆๆ .. น้องต่าย ผู้น่าสงสาร..

ไว้มาเมืองไทย มะไร .. เด๋วพี่พาไปเที่ยว ดรีมเวิลด์ นะจ้ะ..

พี่จอย อยากเข้า บ้านผีสิง อิอิ..
Down2Earth
Silver
Silver
Down2Earth

: 52

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 6:48 pm

จองที่ไว้ก่อน
...อิอิ

เคยไปเขาค้อแล้ว แต่ลำน้ำแข็ก ยังไม่เคยไปอ่า rendeer
mhuupleja
Silver
Silver
mhuupleja

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 6:58 pm

มาลงชื่อ 2 ที่จ้า
น่าจะสะดวกทั้ง 2 ช่วงนะ
คิดว่า 12-13 น่าจะไม่ต้องห่วงเรื่องคนเยอะ
แต่ก้อม่ายแน่อาจจะคาบเกี่ยวแบบพี่จอยว่า
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 7:07 pm

ต่าย . . . . ไว้กลับมา ค่อยจัดไปเที่ยวอีกทริปนึงก็ได้จ้ะ (รึป่าวคะ สาว ๆ )
ไม่ต้องเสียใจไปน๊า
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 10:44 am

ตามมาส่อง...
http://livingroom.forum4her.com
Dre@m
Silver
Silver
Dre@m

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 12:11 pm

ถ้าไปได้คงเป็น 12-13 ค่ะ เพราะหลังจากนั้น แรดยาว เอ้ย เที่ยวยาวเลยอีก 2 ทริป

16-19 ไปเชียงราย 28-30 ไปเกาะกูด แต่ถ้าเพื่อนๆสะดวก 26-27 ก็ไม่เป็นไรค่า
jang
New
New
jang

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 12:13 pm

ตามพี่จอยมาส่องด้วยคน
YUNGYERNG
New
New
YUNGYERNG

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 2:23 pm

[quote="Sweety_kaew"]

โถๆๆๆ .. น้องต่าย ผู้น่าสงสาร..

ไว้มาเมืองไทย มะไร .. เด๋วพี่พาไปเที่ยว ดรีมเวิลด์ นะจ้ะ..

พี่จอย อยากเข้า บ้านผีสิง อิอิ..
[

พี่แก้ว....

หญิงก้ออยากไปดรีมเวิล์ดนะ..เมื่อไหร่อ่ะ..

หรือว่าเราจาไปเซอร์เวย์กานก่อนที่ต่ายจามาดีอ่ะคะ

แต่ขอบายบ้านผีสิงนะพี่นะ...ไม่สามารถเจงเจงอ่ะคุณพี่ pig pig pig
je@b..juju
Silver
Silver
je@b..juju

: 43

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 3:16 pm

มาแอบดูด้วยคนจ้ะ

ว้าว ๆๆๆๆ ไปช่วงธันวา อาจมีทะเลหมอกด้วยนะจ้ะ ทริปนี้อีกนาน ยังมีเวลาตัดสินใจ (หรือเปล่า)ค่ะ คุณศรัณย์ Very Happy
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 4:39 pm

พี่จอย อยากเข้า บ้านผีสิง อิอิ.. (แก้ว)

ต่าย ... พี่ถาม แก้ว ว่า . . ดรีมเวิร์ล มีบ้านผีสิงป่าว เพราะพี่ไ่ม่เคยไป
มานว่า .. "มี .. แต่ไม่น่ากลัวเลยพี่..."
"เออ.. ดีและ .. เด๋วเองพาเพื่อนเวสเซล เข้าบ้านผีสิงไปเลยนะ
แล้วเอง ก็ต้องทำเปนกลัวนะ .. เอะอะ กรี๊ดๆๆ ... โดดกอด ลวนลามไว้ก่อน.." ฮิ ฮิ
แบบว่า... ออกจากบ้านผีสิงปุ๊บ...
ให้ ไอ้แก้ว ร้องไห้ออกมา
แล้วรวบรัดให้เค้ารับผิดชอบเลยงัย...อิ อิ

หรือ... เค้าจาเปนฝ่ายร้องไห้ เดินออกมาฟระ . . อันนี้ต้องช่วงชิงความได้เปรียบกันนิืดนุง . . คิ คิ

.........
Bunnie
Silver
Silver
Bunnie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 5:26 pm

Admin พิมพ์ว่า:
พี่จอย อยากเข้า บ้านผีสิง อิอิ.. (แก้ว)

ต่าย ... พี่ถาม แก้ว ว่า . . ดรีมเวิร์ล มีบ้านผีสิงป่าว เพราะพี่ไ่ม่เคยไป
มานว่า .. "มี .. แต่ไม่น่ากลัวเลยพี่..."
"เออ.. ดีและ .. เด๋วเองพาเพื่อนเวสเซล เข้าบ้านผีสิงไปเลยนะ
แล้วเอง ก็ต้องทำเปนกลัวนะ .. เอะอะ กรี๊ดๆๆ ... โดดกอด ลวนลามไว้ก่อน.." ฮิ ฮิ
แบบว่า... ออกจากบ้านผีสิงปุ๊บ...
แล้วรวบรัดให้เค้ารับผิดชอบเลยงัย...อิ อิ

หรือ... เค้าจาเปนฝ่ายร้องไห้ เดินออกมาฟระ . . อันนี้ต้องช่วงชิงความได้เปรียบกันนิืดนุง . . คิ คิ

.........

55555555555555555555555555555555

ไว้ดูกันค่ะ พี่จอย ... แต่ ๆๆๆ อย่าลืมว่า คนนี้มีความเป็นหนุ่มตะวันตกเยอะมากกกกกกกกก กลัวไม่กอดอย่างเดียว 555

พอ ๆๆๆ เดี๋ยวกระทู้กลายพันธ์ 555
momay
Admin
Admin
momay

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 5:34 pm

ต่าย...พี่ว่า แก้ววัตสัน ไม่แพ้หนุ่มตะวันตกแหง๋ม ๆ ฮิ้ววววววววว
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 5:36 pm

.........

55555555555555555555555555555555

ไว้ดูกันค่ะ พี่จอย ... แต่ ๆๆๆ อย่าลืมว่า คนนี้มีความเป็นหนุ่มตะวันตกเยอะมากกกกกกกกก กลัวไม่กอดอย่างเดียว 555

พอ ๆๆๆ เดี๋ยวกระทู้กลายพันธ์ 555

55555555555555555555555555555 .. อยาก จะเจอแบบนั้นจิงๆๆ ..

ขำง่ะ..

ต่าย รู้ป่าว .. กระทู้ กลายพันธ์ เนี่ย ..พี่ชอบนะ..
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 5:37 pm

momay พิมพ์ว่า:
ต่าย...พี่ว่า แก้ววัตสัน ไม่แพ้หนุ่มตะวันตกแหง๋ม ๆ ฮิ้ววววววววว

หุหุ.. พี่เมย์ เนี่ย ..น่าคบจิงๆ รู้ทันน้อง ..

กะว่า .. ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง .. จะรวบหัว รวบหาง กินกลางตลอดตัวเลยนะเนี่ย
Dre@m
Silver
Silver
Dre@m

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 5:45 pm

กริ๊ดดดดดดดด ใจคอพี่แก้วจะจับหักคอจิ้มน้ำพริกเลยเหรอคะ 555+
Bunnie
Silver
Silver
Bunnie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 6:03 pm

Sweety_kaew พิมพ์ว่า:

หุหุ.. พี่เมย์ เนี่ย ..น่าคบจิงๆ รู้ทันน้อง ..

กะว่า .. ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง .. จะรวบหัว รวบหาง กินกลางตลอดตัวเลยนะเนี่ย

ไว้รอดูก๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนน ...

ถึงเวลาเจอ อย่ามัวแต่นั่งเขินแล้วกันนะคะ 555
LukChin
New
New
LukChin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 6:08 pm

จาบอกว่าไปด้วยก้อกะไรอยู่
นึกสภาพมะออกเหมือนกันว่าท้อง 8 เดือน นั่งเรือล่องแก่งจะเป็นอย่างงาย 5555

ว่าแต่พี่จอยใช้วิธีนี้กับพี่แก้วเลยเหรอ
แล้วหากพลิกล็อกคนตะวันตกหัวเราะชอบใจออกมา พี่แก้วของหนูจะทำยังงัยหละเนี่ย

เอ....หรือว่าจะลงล็อกกันพอดี 555
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 6:15 pm

LukChin พิมพ์ว่า:
นึกสภาพมะออกเหมือนกันว่าท้อง 8 เดือน นั่งเรือล่องแก่งจะเป็นอย่างงาย 5555

ว่าแต่พี่จอยใช้วิธีนี้กับพี่แก้วเลยเหรอ
แล้วหากพลิกล็อกคนตะวันตกหัวเราะชอบใจออกมา พี่แก้วของหนูจะทำยังงัยหละเนี่ย

เอ....หรือว่าจะลงล็อกกันพอดี 555

คุณน้องนก .. ท้อง ใกล้คลอด ยังคิดจะเที่ยวอีกเหรอจ้ะ.. เด๋ว ก้อได้คลอดน้อง ชื่อ ล่องแก่ง หรือ เขาค้อ กันพอดี .. อิอิ

เรื่องแบบนี้ ..ใ ครเสนอมา พี่ต้องรีบสนองตอบค่ะ.. ขบวนสุดท้ายแระ 5555+
Bunnie
Silver
Silver
Bunnie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 12:13 am

เรื่องแบบนี้ ..ใ ครเสนอมา พี่ต้องรีบสนองตอบค่ะ.. ขบวนสุดท้ายแระ 5555+[/color]

ถ้าขึ้นมาบน ขบวนนี้ ได้แล้ว ... ห้ามโดดลงนะตัวเอ๊งงงงงงงงงงงงง 555
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 8:53 am

ไว้รอดูก๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนน ...

ถึงเวลาเจอ อย่ามัวแต่นั่งเขินแล้วกันนะคะ 555

เกรงจะเป็นอย่างที่ ต่าย ว่า(ว่ะ) .. 555+
เค้าชื่อรัยนะ ต่าย . .(กระทู้รัยวะเนี่ย??)
ให้เค้าหัดพูดภาษาอังกฤษไว้บ้างน๊า . .
แค่อังกฤษก็แย่แร้น . . ขืนมาพูดดัช . . สงสัย ไอ่แก้ว จอดสนิท . .
แต่เรื่องของความรัก . . ภาษาไม่เปนอุปสรรค(มาก)นิ
ใช้ Body Language แทนละกานนน น น . . แฮ่

.......
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 8:56 am

ถ้า นก จะไปด้วย . . พี่คงพูดได้คำเดียวว่า . .

บร้าที่สุด . . เธอบร้าไปแล้ว . .อารัยเทือกน๊าน 555+

แหม . . พี่ขวัญ ของหร่อน เค้าคงยอมหรอกนะยะ . .

ต้องติดตามชมนะคะ ละครเรื่องนี้สงสัยจะยาว .. อิ อิ

ขอให้บินมาก่อนเห๊อะ . . เนอะ แก้ว เนอะ . . คริ คริ

........
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 9:02 am

แปะโปรแกรมไว้แล้ว อยู่ข้างบนนะคะ

จะปรับเปลี่ยนอะไรว่ากันอีกทีค่ะ

แต่ตอนนี้อยากได้ข้อสรุปว่า เราจะพักที่ไหนกันดี จะได้รีบจอง

พรุ่งนี้น่าจะได้คำตอบนะคะ พี่จอย เพราะว่าคุณแม่พี่จอยจะไปเจอคุณเพื่อน พรุ่งนี้ใช่ป่ะคะ?

แต่น้องแอน . . . . บอกว่าโทรไปถามที่ไร่จันทร์แรม เค้าว่าวันที่ 12 ธ.ค. เต็มแล้วนะคะ

เอาไงดี??
nueann
Silver
Silver
nueann

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 9:11 am

อ้าวมีกระทู้นี้ตั้งแต่เมื่อไหรเนี่ย มะเป็นไร

มาลงชื่อด้วยคร๊าบ สองค่ะ ไปเจอที่เขาค้อคร่า

เอ๊ะ .. ร้านกาแฟ ที่ แอน บอก . . มานกลับทางไหนล่ะ??(พี่จอย )

พี่จอยค่ะ เขาค้อมีทางขึ้นสองทางถ้าทางเข้าที่ไกล้ตัวเมืองเขาค้อมันไกลจากร้าน coffee hill มากค่ะ แต่ถ้าอีกทางใกล้กว่า
แต่ไม่รู้ว่าพี่พจจะขึ้นทางไหนอะค่ะ

พี่พจค่ะ บ้านพักผู้ติดตามก้อน่าสนนะค่ะ คืนละสามร้อยค่ะ แถมเค้าบอกว่าเปนที่ที่สูงที่สุดในเขาค้อด้วยค่ะ กางเต้นท์ฟรีค่ะ แต่อาหารต้องเตรียมไปเองค่ะ แต่เค้ามีร้านกาแฟด้วยค่ะ เคยไปลองชิมมาเหมือนกัน
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 9:33 am

น้องแอน . . . แล้ว "บ้านพักทหารม้า" ล่ะ อยู่ใกล้กับหอสมุดฯ ราคาไม่แพงเหมือนกัน จะจองได้หรือเปล่า ลองถามคุณเฮียดูจิ่ จะจองได้ป่าว ดูไว้สำรองหลายๆ ที่เลย คาดว่า พรุ่งนี้คงได้คำตอบล่ะ ว่า "ไร่จันทร์แรม" จะสามารถหรือไม่?

บ้านพักผู้ติดตาม เราสามารถประกอบอาหารได้มั๊ย ? เค้าอนุญาตป่ะ

ส่วนทางขึ้นเขาค้อ ยังไงก็ได้ค่ะ แล้วแต่สมาชิก จะเลยไฟ Coffee hill ก่อน แล้วค่อยย้อนกลับมาที่พักก็ได้
แต่ถ้าเราพักที่ "ไร่จันทร์แรม" จะไปเข้าทางสี่แยกพ่อขุนผาเมือง เลี้ยวซ้ายไปหน่อย ก็จะถึง Coffee Hill
แล้วเข้า "ไร่จันทร์แรม" จะใกล้กว่า

แผนที่คร่าวๆ
http://www.kaokorswiss.com/contact_where_we_are.html

ที่พักที่นี่น่าไปมากเลย แต่แอบแพงอ่ะ พักห้องละ 2 คนเองด้วย ไม่มีแบบหลังใหญ่

"เขาค้อสวิส"
http://www.kaokorswiss.com/
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 9:50 am

แล้วถ้า เราไม่สามารถไปล่องแก่งของจริงได้

จะไปเล่นที่ ภูแก้ว รีสอร์ทมั๊ยคะ?? มีเครื่องเล่นแนว Adventure หลายอย่าง

มีพายเรือแคนูด้วย

ถ้าขาไปเราเลยไปขึ้นทางสี่แยกพ่อขุนผาเมือง แวะกินกาแฟ Coffee Hill

แล้วก็แวะเล่นที่ภูแก้วก่อนก็ได้ อยู่ใกล้ๆ กัน

ถ้ามีงบพอที่จะพักภูแก้วก็ดีเลยล่ะ แต่แพงอยู่เหมือนกัน ที่พักตกคืนละ 1,500 บาทต่อคน

แต่ถ้าจะไปแค่เล่น Adventure ของเค้าก็ได้ค่ะ แล้วค่อยกลับไปพักที่ Hi-so ของเรากัน คืนละ 100-200 บาท ต่อคน อิอิ

Link ค่ะ

อันนี้เป็นแผนที่ฐานกิจกรรม น่าหนุกมั๊ย

http://www.phukaew.com/adventure/adventure.html

ภาพตัวอย่างค่ะ

http://www.phukaew.com/adventure.html#10

ราคาเครื่องเล่นค่ะ

http://www.phukaew.com/adventure/adventure.html

ที่พัก "ภูแก้ว" (แต่เราคงจะไม่พักกันใช่มั๊ยคะ แพงเกิ๊นนนน เก็บตังค์ไว้กินดีก่า ... อิอิ)

http://www.phukaew.com/room.html
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 10:53 am

หรือเราจะไปพักฝั่งที่ใกล้ Coffee Hill "ภูฟ้าใส รีสอร์ท" ราคาถูกลงมาหน่อย พอรับไหว
รวมที่พัก + อาหารเช้า เย็น คนละ 700
ได้ส่วนลด 10% สำหรับ Adventure ที่ภูแก้ว รีสอร์ทค่ะ
จะได้แวะไปไหว้พระที่สำนักปฏิบัติธรรม "ผาซ่อนแก้ว" ด้วย
ที่นี่เป็นที่ตั้งใจไว้ว่า จะชวนคุณทอมมี่ไปปฏิบัติธรรมแต่ยังไม่ได้ซะที

รายละเอียดเกี่ยวกับราคาห้องพัก ตุลาคม-กุมภาพันธ์

ห้องพัก ราคา วันธรรมดา จันทร์-พฤหัสลด 20% วันศุกร์-อาทิตย์/วันหยุดนักขัตฤกษ์ ราคาปกติ
2 ท่าน 1,200 1,500
2 ท่าน (แอร์) 1,400 1,800
4 ท่าน 1,600 2,000
8 ท่าน
(มีห้องน้ำ2 ห้อง) 2,800 3,500
12 ท่าน
(3ห้องนอน 3 ห้องน้ำ) 3,600 4,500

--------------------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ - ราคาห้องพักรวมอาหารเช้าแล้ว

- ที่นอนเสริมท่านละ 300 บาท รวมอาหารเช้า

- ทุกห้องมี ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น เคเบิ้ลทีวี และกระติกน้ำร้อน

- รับส่วนลด 10% กับ advanture ที่ภูแก้ว รีสอร์ท

บริการเต๊นท์สำหรับผู้ที่ชอบสัมผัสกับธรรมชาติ เพียงนำกระเป๋าเสื้อผ้า ของท่านมาสามารถ เข้าพักได้ทันที มีฟูก หมอน ผ้าห่มบริการ (ไม่ใช่ถุงนอน)

กางเต๊นท์ อัตราค่าบริการท่านละ 350 บาท/ท่าน/คืน

ราคานี้รวม......... เต็นท์ + เครื่องนอน 1 คืน + อาหารเช้า กาแฟ-ขนมปัง 1 มื้อ ( ใช้ห้องน้ำรวม) มีเครื่องทำน้ำอุ่นให้ ค่ะ

แพคเกจพิเศษ สำหรับท่านที่มาเป็นกรุ๊ป ตั้งแต่ 10 ท่านขึ้นไป

- อาหารเช้า(กาแฟ/โอวัลติน/ขนมปัง/เนย/แยม/ข้าวต้ม/ปาท่องโก๋/ฃ้าวผัด)

- เย็น (จิ้มจุ่ม หรือหมูกระทะ พร้อมข้าวผัด หรือข้าวพร้อมกับข้าว 5 อย่างและผลไม้ตามฤดูกาล)

รวมทั้งหมด 2 มื้อ รวมค่าที่พักด้วย โดยจะคิดเป็นรายบุคคล

ผู้ใหญ่ ท่านละ 700 บาท/ท่าน/คืน

เด็ก ท่านละ 350 บาท/ท่าน/คืน

พัก 2 คืน ผู้ใหญ่ ท่านละ 650 บาท/ท่าน/คืน

Link "ภูฟ้าใส รีสอร์ท" นะคะ

http://www.phufasairesort.com/gallery.php?gallery_id=2
nueann
Silver
Silver
nueann

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 4:06 pm

น้องแอน . . . แล้ว "บ้านพักทหารม้า" ล่ะ อยู่ใกล้กับหอสมุดฯ ราคาไม่แพงเหมือนกัน จะจองได้หรือเปล่า ลองถามคุณเฮียดูจิ่ จะจองได้ป่าว ดูไว้สำรองหลายๆ ที่เลย คาดว่า พรุ่งนี้คงได้คำตอบล่ะ ว่า "ไร่จันทร์แรม" จะสามารถหรือไม่?

บ้านพักผู้ติดตาม เราสามารถประกอบอาหารได้มั๊ย ? เค้าอนุญาตป่ะ

ส่วนทางขึ้นเขาค้อ ยังไงก็ได้ค่ะ แล้วแต่สมาชิก จะเลยไฟ Coffee hill ก่อน แล้วค่อยย้อนกลับมาที่พักก็ได้
แต่ถ้าเราพักที่ "ไร่จันทร์แรม" จะไปเข้าทางสี่แยกพ่อขุนผาเมือง เลี้ยวซ้ายไปหน่อย ก็จะถึง Coffee Hill
แล้วเข้า "ไร่จันทร์แรม" จะใกล้กว่า (พี่พจ)

พี่พจค่ะไร่จันทร์วันที่ 12 เต็มค่ะมีแต่เต้นท์ ส่วนบ้านพักรับรอง เราเอาอาหารไปทำได้นะค่ะ อากาศดี คุณเฮียแกเพิ่งไปซ่อมพระตำหนักมาไม่กี่เดือนนี่เองค่ะ

ส่วนบ้านพักทหารม้าเด๋วคืนนี้จะถามหั้ยค่ะคำตอบคงได้พรุ่งนี้ค่ะ
nueann
Silver
Silver
nueann

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 4:25 pm

พี่พจ

ได้เรื่องที่พักที่พระตำหนักแล้วค่ะ

ตอนนี้ห้องละสี่ร้อยค่ะ ตอนนี้วันที่12 เหลือห้ออยู่เท่านี่น๊า
ชั้นสองเหลือ สามห้องนอนได้ห้องละสองคนค่ะ
ชั้นล่าง เหลือ 10 ห้องค่ะ หนึ่งห้องอะนอนได้ มากสุดสี่คนค่ะ ไม่คิดเพิ่ม
อาหารนำไปทำได้อนุญาติค่ะ

บ้านพักทหารม้าที่พักเป็นหลังราคาแพงกว่าค่ะ หลังละ 300- 1200 ค่ะ ยังติดต่อไม่ได้ค่ะ
แต่นู๋ว่าบ้านพักทหารม้ากะพระตำหนัก พระตำหนักสวยกว่าเยอะค่ะอากาศดีกว่าค่ะ แถมกางเต้นท์ฟรีค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย nueann เมื่อ Tue Sep 22, 2009 4:27 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
LukChin
New
New
LukChin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 4:26 pm

ตาร้อนเจงๆๆๆ เลย
ท้องแก่ ได้แต่นั่งอุบปากเงียบ

ฮือๆๆๆ
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 4:35 pm

ตาร้อนเจงๆๆๆ เลย
ท้องแก่ ได้แต่นั่งอุบปากเงียบ

ฮือๆๆๆ

น่าฉงฉาน คนท้องจิงๆๆ ..

พี่กุ้งอีกคน .. รายนี้ ก้อโทร มา อิจฉา แกม ประชด..

ฮือๆๆๆ.. เที่ยวไม่รอคนท้อง ..

ป้าจอย .. จะท้องมะไรค่ะเนี่ย ..
Bunnie
Silver
Silver
Bunnie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeTue Sep 22, 2009 5:40 pm

เกรงจะเป็นอย่างที่ ต่าย ว่า(ว่ะ) .. 555+
เค้าชื่อรัยนะ ต่าย . .(กระทู้รัยวะเนี่ย??)
ให้เค้าหัดพูดภาษาอังกฤษไว้บ้างน๊า . .
แค่อังกฤษก็แย่แร้น . . ขืนมาพูดดัช . . สงสัย ไอ่แก้ว จอดสนิท . .
แต่เรื่องของความรัก . . ภาษาไม่เปนอุปสรรค(มาก)นิ
ใช้ Body Language แทนละกานนน น น . . แฮ่

.......

555555555555555555

หนุ่มนี้นามว่า มาร์ติน(Martin)
สรุป คงพากันนั่งเขินไปมา ไม่คืบหน้าคืบหลังแน่ ๆ ค่ะ
หนุ่มนี้ เหมือนจะเป็นคนขี้อาย(เริ่มแรก) ... แต่จริง ๆ แล้ว หนุ่มตะวันตกตัวจริง เสียงจริงเลย 555
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 9:05 am

กรี๊ดดดดด..ด...ด....มาติน...ชื่อเท่สุดๆไปเย๊ย..

คนท้องอ่อน..ท้องแก่..กรุณาอยู่เงียบๆ..นะคะ...หมดสิทธิ์ค่ะ...ฮิ..ฮิ

ป้าจอย .. จะท้องมะไรค่ะเนี่ย ..(แก้ว)

ดวงอาทิตย์หน้าเปนงัยฟระ....คริ..คริ
อาทิตย์ที่แล้วว่าจ่อคอหอย.....อาทิตย์ถัดไป...น่าจะบอกว่า...ได้เพศอารัยเนอะ

..............
Sweety_Icy
New
New
Sweety_Icy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 9:32 am

หุๆ ตามมาส่องด้วยคน

พี่ต่ายจะพาเจ้แก้ว พี่เลิฟของเค้า โกอินเตอร์หรอค่ะ ^^ เจ้แก้วว งั้นอยู่เฉยไม่ได้แล้ว ไปเรียนภาษาคนเพิ่มกัน 555+

เค้าอยากมาโหวต วันที่ 11-12 อะค่ะ เพราะเกรงว่า จะต้องไปกะที่บ้าน แต่ก้อยังอีกนานเลยนะค่ะ เอาเสียงส่วนใหญ่แล้วกันค่ะ
อยากไปด้วยย,,,

ปล. อ่านโปรแกรมของพี่พจน์ ตาลายเลย ขอรออ่านแบบสรุปแล้วกันนะค่ะ ^^ ว่าไง,, ก้อว่าตามกันค่ะ
Sweety_Icy
New
New
Sweety_Icy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 9:36 am

ยังไม่จบ ฝากไว้อีกนิด อิอิ

ถ้าเป็นไปได้ เค้าอยากไป 3 วัน 2 คืน ง่า (ก้อช่างกล้าโหวตนะเรา สองวันยังไม่รู้จะไปได้ป่าวเลย เหอๆๆ ^^) แต่มันจะมากไปป่าวค่ะ เค้าอยากอยู่กะพี่ๆ นานๆ เลิฟนะ จ๊วบๆๆ
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 9:53 am

Sweety_Icy พิมพ์ว่า:
หุๆ ตามมาส่องด้วยคน

พี่ต่ายจะพาเจ้แก้ว พี่เลิฟของเค้า โกอินเตอร์หรอค่ะ ^^ เจ้แก้วว งั้นอยู่เฉยไม่ได้แล้ว ไปเรียนภาษาคนเพิ่มกัน 555+

เค้าอยากมาโหวต วันที่ 11-12 อะค่ะ เพราะเกรงว่า จะต้องไปกะที่บ้าน แต่ก้อยังอีกนานเลยนะค่ะ เอาเสียงส่วนใหญ่แล้วกันค่ะ
อยากไปด้วยย,,,

ปล. อ่านโปรแกรมของพี่พจน์ ตาลายเลย ขอรออ่านแบบสรุปแล้วกันนะค่ะ ^^ ว่าไง,, ก้อว่าตามกันค่ะ

จ๊ากกกกกกกกกกกก .. พักนี้ เข้าบ่อยนะจ้ะ ..น้องเลิฟฟฟฟฟฟ ...

ว่าแต่ .. เช้านี้ .. ใส่บาตร อ่ะยังค่ะ..
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 10:50 am

ไป 2 คืนก็ดีนะคะ .. 11-12-13 ...
กำลังติดต่อบ้านเพื่อนคุณแม่ทีเ่พชรบูรณ์อยู่นะ

.............
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 11:16 am

Sweety_Icy พิมพ์ว่า:
ยังไม่จบ ฝากไว้อีกนิด อิอิ

ถ้าเป็นไปได้ เค้าอยากไป 3 วัน 2 คืน ง่า (ก้อช่างกล้าโหวตนะเรา สองวันยังไม่รู้จะไปได้ป่าวเลย เหอๆๆ ^^) แต่มันจะมากไปป่าวค่ะ เค้าอยากอยู่กะพี่ๆ นานๆ เลิฟนะ จ๊วบๆๆ

พี่ชูจั๊กกูแร้... เหนด้วยกะ ไอ๊ซี่ แสนซน นะคะ . .
ไปพักคืนเดียว.. น่าเหนื่อยอ่ะ ..
ดื่มด่ำบรรยากาศไม่เท่าไหร่ ต้องกลับแล้ว...ไม่หนุกนิ

เอาแบบ.... ไป 2 คืน .. เช้าวันแรก .. จะได้ชื่นชมบรรยากาศชิลด์ๆ . . นานๆ
ต้มกาแฟสด(เด๋วให้คุณสาหิ้วหม้อต้มไป) .. ด้วยอุปกรณ์เดินป่า กินกัน ....
หรือจะทำอาหารเช้ามื้อเล็ก กินเองก็ได้... แต่ที่นั่นเค้าก็มีอุปกรณ์พร้อมนะ .. แหะ แหะ

เดินทางวันแรก.. ไม่ต้องเช้ามาก . . ไปแบบสบายๆ . . ถึงบ่ายๆ เย็นๆ นู่น
พาน้องๆ แวะช้อปปิ้ง... ที่สุดฮิต... เทสโก้ โลตัส... (ชอบล่ะซี๊.... )
เย็นวันแรก . . ทำบาร์บีคิว สุกี้ กินกัน..เนอะ ..
เช้า... ให้ที่นั่นทำข้าวต้มให้ . . . เด๋วพี่เตรียมหนมปัง-ไส้กรอกไปเอง ..

เที่ยงไป.. เที่ยวข้างนอกกัน
ละก้อ..หากินมื้อเที่ยงจากข้างนอก หรือซื้อกลับมากินที่บ้านก็ได้ . .
เที่ยวถึงซักเย็นๆ . . กลับมา . .

มื้อเย็นวันที่ 2 . . กินรัยดี... เหมือนเดิมอีกดีมะ .. เบื่อข้าวอ่ะ . .
กะไปกินบรรยากาศจริงๆ เรยนะเนี่ย . . อิ อิ

เช้าวันที่3 ... อาหารที่บ้านพักทำให้ ... เตรียมตัวเก็บของกลับ กทม.

**โปรแกรมเที่ยว . . รอ สุพจน์ มานำเสนออีกทีนะคะ . .

.............

YUNGYERNG
New
New
YUNGYERNG

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 11:29 am

อยากไปจังเลย แต่มันยังไม่ชัวร์อ่ะ เด่วคุณเค้ากลับมาเด่วค่อยCFนะเจ้าคะ

ทริปที่แล้วสนุกมาก ทริปนี้น่าจาสนุกมากอีกแหละ พี่จอยอ่ะหาว่าเราไม่หนุก..ฮือฮือ pig pig pig
Mashiangel
Silver
Silver
Mashiangel

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 11:35 am

หนูอยากไปดรีมเวิล์ดด้วย

ไปกรี๊ด

ส่วนทริปเขาค้อ ... อืม ...
อยากไปเหมือนกันค่ะ ... แต่ท่าทางจะลำบากในหลายๆ เรื่อง
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 11:47 am

[b]11 - 13 ธ.ค.[/b] เหรอค่ะ ..

วันธรรมดาด้วยง่ะ..

งั้น เตรียมขอเปลี่ยนใจ ไว้ก่อนได้ป่ะคะ ..

กลัวลาไม่ได้ .. กลัวแย่งไม่ทันลาพักร้อนก่อนคนอื่น ๆ ค่ะ ..

อีกอย่าง ตอนนี้ งานถาโถม เข้ามา 5 สาขา ..

ตอนนี้ แก้ว ก้อทำไม่ทันแล้ว ..(มัวแต่ห่วงเล่น) ..

ลองโหวต ๆ กันก่อนนะค่ะ ..

แก้วจะได้รีบ จอง วันลาทางวาจาไว้ก่อน ..
nueann
Silver
Silver
nueann

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 12:14 pm

มาเห็นด้วยพี่จอยค่ะ นั่งรถไปดพชรบูรณืเนี่ยไกลน๊ากว่าถึง 5 ชม.กว่าขึ้นเขาค้ออีกก้อ 2 ชม.ก่าๆได้เหมือนกาน
ถ้าไปถึงวันแรกชิวๆนอนเอาแรกก่อน แล้ววันที่สองค่อยไปเที่นยวแบบสบายๆแล้วกลับมานอนที่พัก ไม่เหนื่อยดีนะค่ะ นั่งรถนานๆก้อเพลียน๊า
Pojjie
Silver
Silver
Pojjie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 1:40 pm

น้องแอน . . . 4 ชั่วโมงก็น่าจะถึงน๊า ถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาล เพราะว่าพี่กลับประจำอ่ะ ถ้าไม่แวะทานข้าวนะ (แวะเข้าห้องน้ำรอบนึง) ส่วนเขาค้อ 1 ชั่วโมงก็น่าจะถึง ถ้าไม่แวะอีกน่ะแหละ

พี่จอย . . . สงสัยถ้าเพิ่มวันเป็น 2 คืน 3 วัน ลูกค้าจะหายหมดค่ะ
เพราะโทรถามโยแล้ว โยก็บอกว่าคงไม่สะดวก เพราะยังไม่ทราบว่าย้ายมาแล้วอยู่ กทม. แล้ว
งานจะเป็นยังไงบ้าง แล้วจะลาเลย คงดูไม่ค่อยเหมาะ

เราคงต้องตามกำหนดการเดิมแล้วล่ะ ว่าป่ะคะ??
nueann
Silver
Silver
nueann

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 2:05 pm

ไปกี่วันนู๋ไม่มีปัญหาค่ะ แล้วเรื่องบ้านพักนู๋ก้อคงไม่มีปัญหาเช่นกัน
นู๋คงไปเจอพี่ๆที่โน้นเลย
เป็นห่วงพี่ๆว่าถ้าจองบ้านช้าจะไม่ได้บ้านอะค่ะ หนาวอย่างนี้คนเยอะ
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม   เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 6:11 pm

ทริปที่แล้วสนุกมาก ทริปนี้น่าจาสนุกมากอีกแหละ พี่จอยอ่ะหาว่าเราไม่หนุก..ฮือฮือ (หญิง)

เอ๊า... ใส่ร้ายป่ะเนี่ย... พูดแบบนี้ช๊านก้อตกเปนจำเลยซียะ . .

แล้วคุณเค้าจะมาเมื่อไหร่อ่ะ . . อาทิตย์หน้าป่าว...

ลองเกริ่นๆ ไว้ก่อนดี้... อยากให้ไปด้วยกันอีกง่า...

น้องโอขา... ไปพักผ่อนคลายรอยหงิกในสมองกะพวกพี่ๆ มั่งก็ดีนะค๊า...

ตอนนี้สมองพี่เปนเส้นตรงหมดแระ กำลังจะไหลไปรวมกะลำไส้ . . 555+ ...

ดู เจ๊ไอ๊ซี่ ซีคะ . . เศร้าแทบตาย . . ยังมีแรงไปลั้นลาเลยน๊า....

น้องแอนคะ.. บ้านเพื่อนคุณแม่พี่ยังว่างค่ะ . . .
เค้าว่าจะเก็บ 1000 บาท . . แต่พี่ว่า มันน้อยไป . . ให้เค้าไปคิดใหม่อีกรอบ
และเพิ่มเป็น 2 คืน จำนวนนักเดินทาง 14-18 คน

แอน.. ไปนอนกะพี่ 2 คืนเลยป่ะคะ . . มานสนุกอีตรงได้นอนด้วยกันนี่แหละ

พี่อาจจะเอาเต็นท์กะถุงนอนไปเอง ...
ไปกางข้างๆ ยัยพจน์ . . (แอบฟัง!!!)

เอ๊ะ... ตกลง... เราสรุปที่ 2 คืนแล้วเหรอ . .
คุณสา ยังถามแบบ งงๆ ว่า... ตกลงไปเขาค้อแล้วเหรอ??

ตูน จะโน้มน้าวคุณสา ได้สำเร็จป่าวน๊า . . ลุ้นๆๆ . .

เมย์ล่ะ .. อยากให้ไปด้วยกันอ่ะ . . มีตะเองล่ะก้อ . . เพิ่มความฮาพะยะค่ะ . .

เตยล่ะ..?? ... พวกเจ้าของโรงเรียนเนี่ย ท่าทางจะลำบาก . .
เฮ้อ... ต้องนับเงิน.. อยากไปช่วยจิ๊กจริงๆ .. อุ๊บส์!!!

น้องยา?? ... ลองชวน พี่จอม ดูน๊า . .

ต๊อบ... สงสัยชวด... 2 คืนแน่ะ . . แต่ยังพอมีลุ้นป่าวค๊า...

.................

เชิญรายงานตัว ทริปเขาค้อ เดือนธันวาคม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 3ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next