livingroom
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

livingroom

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ

Go down 
Sweety_kaew
koyyo
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
koyyo
Silver
Silver
koyyo

แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 3:15 pm

ง่ายอีกแล้ว อร่อยสุด ค่ะ

แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ 40124132

อุปกรณ์
1. เครื่องอบขนมปัง + ขนมปัง
2. ปลาทูน่าในน้ำเกลือ แบบชิ้นเล็กๆ ก็ได้ค่ะ 1 กระป๋อง
3. ไข่ไก่ 2 ฟอง
4. แซนวิสสเปรดรสแฮมไก่ ตราเบสฟู๊ด 2 ช้อนโต๊ะ
5. ซอสเมกกี้ ช้อนชา น้ำตาล พริกไทย อย่างละ 1.5 ช้อนชา

แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ 34625270

วิธีทำ

ก่อนอื่นก็ต้มไข่ให้สุกค่ะ ปอกเปลือก หั่นไข่เป็นลูกเต๋าเล็กๆ

เมื่อได้ลูกเต๋าแล้ว...ไปซื้อน้ำเต้าปูปลามา แล้วทอย แทงกัน...เย้ยย

มะช่ายยย จะทำขนม..

ต่อๆ เอาปลาทูน่ารินน้ำเกลือออก ให้หมด แล้วใส่ชามผสม
เอาแซนวิสเปรด...เย้ย สเปรด ลงไป ไข่ไก่ต้มหั่นแล้วลงไป ซอส น้ำตาล พริกไทย ลงไป

ตีๆๆๆ แล้วทาบนขนมปัง แล้วเข้าเครื่องอบ แปร๊บเดียว ก็อร่อยเด็ดค่ะ ^^;

ใครชอบแตงกวาดอง กับผัก ก็ทาขนมปังแล้วทานแบบสดได้เลยไม่ต้องอบ อร่อยมากๆ เหมือนทานที่คาเฟ่หรูๆ เลยค่ะ

อาจเปลี่ยนจากขนมปังธรรมดา เป็นครัวซอง ก็ได้ หย่อยๆ

ทำให้สามีทาน สามีรักสามีหลง ขอบอก

อิอิ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 3:56 pm

[b]หนมปัง[/b]..ของโปรดๆๆๆๆ..

อิจฉาคนทำครัวเก่งจังเลย..

แก้วเหรอ..แค่เดินเข้าครัว..แม่ก้อไล่ตะเพิดออกมาข้างนอกแระ..

มีหน้าที่รอหม่ำอย่างเดียว..
Laughing
Mamu
New
New
Mamu

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 9:12 pm

พี่ชอบทานครัวซอง ว่าจะ apply ไปทำกะครัวซองดู
joy
Silver
Silver
joy

: 53

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeTue Jun 23, 2009 9:35 am

โห . . คุณแม่บ้านก้อย กะ คุณแม่บ้านแหม่ม

วันหลังลองทำขนมเมอแรง ดูบ้างนะค๊า . . พี่ชอบ . . หิ หิ

ว่าแต่ . . คุณแม่บ้านโอ๋ ... ไปไหนคะเนี่ย ไม่โผล่ศีรษะมาซะที . .

เมื่อได้ลูกเต๋าแล้ว...ไปซื้อน้ำเต้าปูปลามา แล้วทอย แทงกัน...เย้ยย (ก้อย)

อันนี้เปนตัวอย่างที่ไม่ดีนะคะเด็กๆ . . ห้ามลอกเลียนแบบเด็ดขาด . .

พี่เอา ปู นะ!!!!
koyyo
Silver
Silver
koyyo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeTue Jun 23, 2009 1:18 pm

อิอิ พี่จอยจ๋า เอาสูตรมาโพสไว้ที่นี่เลยดีมะค่ะ เมอร์แรงอ่ะ

แล้วให้ คุณแม่บ้านทั้งหลายทำมาประชันกัน

เอิ๊กกกกก สงสารคนตัดสินจริงๆ

cheers cheers

ปล. ออกน้ำเต้า ค่ะ อิอิ
joy
Silver
Silver
joy

: 53

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeWed Jun 24, 2009 8:56 am

อู๊ยยย ย ย . . เอาสูตรมาแปะ ก็คงจะมีคนทำล่ะค่ะ . . .

หมายหัวได้เลย . . คนขยันทำมีไม่กี่คน . . พี่คนนึงล่ะ ขอบาย . . เอิ๊กกกกกกก ก ก . .

.............

ป.ล. ออกน้ำเต้า . .. กำ!!!

ไม่เล่นกะ ก้อย แระ . . ขี้โกง ... ออก ปู ชัดๆ ดันเขี่ยให้เปนน้ำเต้าซะนี่ . . ชิ ชิ
Mashiangel
Silver
Silver
Mashiangel

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeThu Jun 25, 2009 1:53 pm

อ้างอิงจาก :
อู๊ยยย ย ย . . เอาสูตรมาแปะ ก็คงจะมีคนทำล่ะค่ะ . . .

หมายหัวได้เลย . . คนขยันทำมีไม่กี่คน . . พี่คนนึงล่ะ ขอบาย . . เอิ๊กกกกกกก ก ก . .

อย่างน้อยก็สามารถเป็นแรงผลักดันได้ไงคะพี่จอย
TANG-OH
New
New
TANG-OH

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ   แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ I_icon_minitimeTue Aug 04, 2009 11:53 am

สูตรนี้ง่าย เอาไปทำมั่งดีก่า ขอบคุณค่ะพี่ก้อย flower

แซนวิช อบร้อน ไส้ทูน่า+ไข่ ค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1