livingroom
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

livingroom

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
koyyo
Silver
Silver
koyyo

ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2009 4:04 pm

ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ 43886928

เครื่องปรุงก็มี เนื้อหมูสะโพก (พี่อ้นชอบ) 1.5 กก.ค่ะ

ผงปรุงรสโลโบ 1 ซองคะ อิอิ

เอาผลปรุงรสโลโลรสหมูแดง ละลายน้ำต้มสุก 120 cc. แล้วคนให้ละลาย

หั่นหมูเป็นชิ้นๆ แบบที่เราเห็นในร้านขายข้าวหมูแดงค่ะ

หมักเลย..ทิ้งไว้ในตู้เย็น ซัก 4-5 ชม.

เอาย่างในเตาอบลมร้อน ความร้อน 200 ... 15 นาทีค่ะ

ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ 52472569

ง่ายๆ แค่นี้เอง อร่อยดีด้วยค่ะ

cheers cheers cheers
ขึ้นไปข้างบน Go down
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2009 4:46 pm

น่าหม่ำจังเลยนะค่ะ..ถ้ายัยไอซ์เห็น คงน้ำยายไหยยยยยย..

แย่ตรงที่ว่า..แก้วไม่นิยมทานหมูค่ะ..ยิ่งหมูชิ้นๆโตๆแบบนี้..
เวลาแก้วกลับบ้าน..ไม่มีสิทธิ์อยู่ที่โต๊ะอาหารให้แก้วได้เห็นหรอกค่ะ..อิอิ(พาที่บ้านเดือดร้อน)
Mashiangel
Silver
Silver
Mashiangel

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2009 10:38 pm

พี่ก้อย ดูน่าทานจังเลย
น่าสนใจหม้อนี้เหมือนกันนะ
อยากได้มานานแล้วเหมือนกันค่ะ
แต่ แฟน บอกว่า มันจะเปลืองไฟไหมเนี่ย
(แต่เดี๋ยวคงหามาซักใบ)
โอ ถูกเลี้ยงมาด้วยหม้อแบบนี้เลยค่ะพี่ก้อย
ตอนเด็กๆ ทานแต่ไก่อบ เพราะพ่อเอาไก่หมักกับซอสบ้าง
เกลือบ้าง แล้วก็เอาเข้าอบ
โอว่าสามารถทำอาหารได้หลายอย่าง
โอเคยทำเค้กแล้วใช้หม้อนี้อบด้วยค่ะ
joy
Silver
Silver
joy

: 53

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 9:17 am

น้องก้อย . . น่ารับทานค่า...
หมักไว้ 4-5 ชม. แล้ว เครื่องปรุงมานเข้าเนื้อดีมั้ยคะ . . .

หม้่ออบ อันนี้สารพัดประโยชน์ดีนะ .. พี่ก็เคยใช้อบเค้กเหมือน น้องโอ ล่ะ . .
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 2:10 pm

หุหุ..ตกลงว่า..คุยกันด้วยเรื่อง หม้ออบ หรือ หมูอบ ค๊า..ป้าจอย..น้องโอ..
koyyo
Silver
Silver
koyyo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 3:06 pm

หมูชิ้นใหญ่จริงๆ คะ แก้ว ยังทานไม่หมดเลย - -* ตะเองไม่ทานหมูเหมือนพี่สะใภ้เค้าเลย ดีจริงๆ กู๊ดดดดด
ทานแต่สัตว์เล็กๆ พวกไก่ กุ้ง จิ้งหรีด ..แบบนี้ชะมะค่ะ pirat ..

cheers clown

พี่จอยต๋า หมักไว้มันก็พอมีสีแดงๆ ในเนื้อนะค่ะ แต่ก็ไม่เข้าไปถึงข้างในเลยค่ะพี่จอย ต้องหาทางใหม่ อาจหมักข้ามคืนค่ะ อิอิ

น้องโอ หม้อนี้ใช้งานได้ดีค่ะ ปิ้งปลาหมึกแห้ง ปิ้งกล้วยน้ำว้า ปิ้งใส้กรอก กุนเชียง กรอบอร่อยไร้มันค่ะ

แต่ทำเค้ก ก้อยยังไม่เคยทำเลยค่ะ ทำได้ด้วย กรี๊ดดด ๆๆ

cat
joy
Silver
Silver
joy

: 53

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 3:15 pm

"แต่ทำเค้ก ก้อยยังไม่เคยทำเลยค่ะ ทำได้ด้วย กรี๊ดดดๆๆ" (ก้อย)

โห . . ไม่น่าชี้ช่องเล๊ยยย ย ย . . . Sad
je@b..juju
Silver
Silver
je@b..juju

: 43

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 4:21 pm

หน้าตาดีม๊าก มาก จ้ะ ทั้งหมูทั้งคนทำเลยจ้า pig

หร่อย ไม่หร่อย ต้องถามพี่อ้นเนอะ Smile
Sweety_kaew
Gold
Gold
Sweety_kaew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ   ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 4:29 pm

[quote="koyyo"]หมูชิ้นใหญ่จริงๆ คะ แก้ว ยังทานไม่หมดเลย - -* ตะเองไม่ทานหมูเหมือนพี่สะใภ้เค้าเลย ดีจริงๆ กู๊ดดดดด
ทานแต่สัตว์เล็กๆ พวกไก่ กุ้ง จิ้งหรีด ..แบบนี้ชะมะค่ะ pirat ..

cheers clown

อุ๊ๆๆๆๆ..แอบรู้ได้งัยค่ะ..นิยมมากเลยคะ..จิ้งหรีด..จิ้งเหลนเนี่ย..หุหุ
เวลานัดทานข้าวกับ ยัยไอซ์ ทีไร..เดือดร้อนน้องทุกทีจ้ะ..เพราะต้องเลือกร้านที่มีหมูน้อยยยยย ที่สุด..
(ช่างเป็นเด็กขี้บ่นที่ซู้ดดดดดดดดดด..ในโลก)..

ทำหมูแดง อร่อยๆ ทานเองค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1